![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/S__96559456_0-scaled.jpg)
11 กุมภาพันธ์ 2567 นายสุปรีย์ ทองเพชร ประธานสภาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมไทย (สภาเอสเอ็มอี) พร้อมด้วย นายเกษม วชิระเจริญวงศ์ เลขาธิการ นางสาวสาธวีรัตน์ แก้วภัทรนันท์ รองประธาน นางสาวรมนต์อร บุญเรือง รองประธาน ดร.สุทัด ครองชนม์ รองประธาน นายวรวุฒิ ชิระนุรังสี ผู้จัดการ และชมรมผู้ไกล่เกลี่ยข้อพิพาทแห่งประเทศไทย ร่วมกับ ธนาคารพัฒนาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมแห่งประเทศไทย (SME D Bank) เข้าร่วมกิจกรรม “ชักอยากจะวิ่ง” ครั้งที่ 5 ของสถาบันประสาทวิทยา กรมการแพทย์ กระทรวงสาธารณสุข และหน่วยงานพันธมิตร ณ ศูนย์กีฬาทางน้ำบึงหนองบอน เขตประเวศ กรุงเทพมหานคร
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/939523_0.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/S__96559454_0-scaled.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/S__96559458_0-scaled.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/1-2-scaled.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/S__15630392_0.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/S__15630394_0.jpg)
โดยโครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อ
- 1. เพื่อประชาสัมพันธ์และเผยแพร่ข้อมูลเรื่องโรคระบบประสาทที่สำคัญ
- 2. เพื่อส่งเสริมความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องเรื่องโรคลมชัก
- 3. เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพสำหรับประชาชนทั่วไป
- 4. เพื่อจัดหาทุนเพื่อการผ่าตัดสมอง สำหรับผู้ป่วยโรคลมชักรักษายาก
#สภาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมไทย #สภาเอสเอ็มอี #ThaiSMEsCouncil #SMEs #เอสเอ็มอี #ธนาคารพัฒนาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมแห่งประเทศไทย #SMEDBANK #ธพว #SMEs #เอสเอ็มอี #ชมรมผู้ไกล่เกลี่ยข้อพิพาทแห่งประเทศไทย #ชักอยากจะวิ่ง #สถาบันประสาทวิทยา #กรมการแพทย์ #กระทรวงสาธารณสุข