![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/2-2.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/3-2.jpg)
ประธานสภาเอสเอ็มอีร่วมพิธียกช่อฟ้าวิหารพระพุทธเมตตาประทานพร วัดไผ่ล้อม นครปฐม
11 กุมภาพันธ์ 2567 คุณสุปรีย์ ทองเพชร ประธานสภาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมไทย (สภาเอสเอ็มอี) พร้อมด้วย คุณเกษม วชิระเจริญวงศ์ เลขาธิการ และคุณสาธวีรัตน์ แก้วภัทรนันท์ รองประธาน และคุณวรวุฒิ ชิระนุรังสี ผู้จัดการ เข้าร่วมพิธียกช่อฟ้าวิหารพระพุทธเมตตาประทานพร ณ วัดไผ่ล้อม อ.เมืองนครปฐม จ.นครปฐม โดย พระครูปลัดสิทธิวัฒน์ หรือ หลวงพี่น้ำฝน เจ้าอาวาสวัดไผ่ล้อม เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ในการประกอบพิธี ซึ่งมีผู้มีเกียรติ ศิษยานุศิษย์ พุทธศาสนิกชน จำนวนมากร่วมพิธี พร้อมแจกวัตถุมงคลกำไรข้อมือเป็นที่ระลึก
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/4.1.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/4-2.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/9.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/5-2.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/6-2.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/8.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/11.jpg)
![](http://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/7.jpg)
![](https://www.phoenixnews.online/wp-content/uploads/2024/02/12.jpg)
#สภาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมไทย #สภาเอสเอ็มอี #ThaiSMEsCouncil #SMEs #เอสเอ็มอี #หลวงพี่น้ำฝน #วัดไผ่ล้อม #นครปฐม #วิหารพระพุทธเมตตาประทานพร #พิธียกช่อฟ้า
ประธานสภาเอสเอ็มอีร่วมพิธียกช่อฟ้าวิหารพระพุทธเมตตาประทานพร วัดไผ่ล้อม นครปฐม